ഉമ്മുല്‍ഖുവൈനില്‍ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ക്ക് വിധേയമായി മാളുകള്‍ തുറക്കുന്നു

ദുബൈ: കോവിഡ് -19 ന്റെ വ്യാപനം തടയുന്നതിനായി മാര്‍ച്ചില്‍ അടച്ചതിനുശേഷം മാളുകളും റെസ്റ്റോറന്റുകളും ഉമ്മുല്‍ഖുവൈനില്‍ തുറക്കും.
സുരക്ഷ സംബന്ധിച്ച പൂര്‍ണ്ണമായ വിലയിരുത്തലിനുശേഷം തീരുമാനമെടുത്തതായി എമിറേറ്റ്‌സ് എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് കൗണ്‍സില്‍ അറിയിച്ചു. വീണ്ടും തുറക്കുന്ന വാണിജ്യ സ്ഥാപനങ്ങള്‍ പൊതുജനാരോഗ്യം സംരക്ഷിക്കുന്നതിനുള്ള പ്രത്യേക നടപടികള്‍ പാലിക്കേണ്ടതുണ്ട്. അണുവിമുക്തമാക്കല്‍ ഡ്രൈവ് നടത്താത്ത സമയത്ത് രാവിലെ 6 മുതല്‍ രാത്രി 10 വരെ തുറക്കുന്നത് മാത്രമാണ് അനുമതി. സ്ഥാപനങ്ങളില്‍ അതിന്റെ കപ്പാസിറ്റിയുടെ 30 ശതമാനം ആളുകളെ മാത്രമെ പ്രവേശിപ്പിക്കാവൂ. ജീവനക്കാര്‍ എല്ലായ്‌പ്പോഴും ഫെയ്‌സ് മാസ്‌കുകള്‍ ധരിക്കണം. കയ്യുറകള്‍ ധരിക്കുന്നത് നല്ലതാണ്, പക്ഷേ നിര്‍ബന്ധമല്ല. ഉപഭോക്താക്കള്‍ കുറഞ്ഞത് രണ്ട് മീറ്ററെങ്കിലും ശാരീരിക അകലം പാലിക്കുകയും ഒരുമിച്ച് തിരക്ക് ഒഴിവാക്കുകയും ചെയ്യണമെന്ന് വാം റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് സാധനങ്ങള്‍ എളുപ്പത്തില്‍ നല്‍കണമെന്നും നല്‍ വലിയ അളവില്‍ ഹാന്‍ഡ് സാനിറ്റൈസറുകളും ശുചിത്വ കിറ്റുകളും പൊതുജനങ്ങള്‍ക്ക് ലഭ്യമാക്കുകയും വേണം. പൊതു ഇരിപ്പിടങ്ങളും പ്രാര്‍ത്ഥനാ മുറികളും അടച്ചിരിക്കണം. 60 വയസ്സിനു മുകളിലുള്ളവരെ പരിസരത്ത് പ്രവേശിക്കാന്‍ അനുവദിക്കില്ല. ഭക്ഷണ പാനീയ ഔട്ട്ലെറ്റുകള്‍ തുറക്കാന്‍ അനുമതിയുണ്ടെങ്കിലും 30 ശതമാനം കവിയാന്‍ പാടില്ല. ഒരു ടേബിളിന് പരമാവധി നാല് പേര്‍ക്ക് ഇരിക്കാന്‍ കഴിയും. അത് കുറഞ്ഞത് 2.5 മീറ്റര്‍ അകലത്തിലായിരിക്കണം. ശീഷ ഉപയോഗിക്കുന്നതിനുള്ള നിരോധനം നിലവിലുണ്ട്. ഹെയര്‍, നെയില്‍ സലൂണുകള്‍ വീണ്ടും തുറക്കാന്‍ അനുവദിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിലും ഹെയര്‍ഡ്രെസിംഗ്, ഷേവിംഗ്, നഖം മുറിക്കല്‍ എന്നിവ മാത്രമേ നല്‍കാന്‍ കഴിയൂ. ഉപയോക്താക്കള്‍ അവരുടെ കൂടിക്കാഴ്ചകള്‍ മുന്‍കൂട്ടി ബുക്ക് ചെയ്യണം. സിനിമാസ്, ജിമ്മുകള്‍, ബീച്ചുകള്‍, മ്യൂസിയങ്ങള്‍, ഡെസേര്‍ട്ട് ക്യാമ്പുകള്‍, നീന്തല്‍ക്കുളങ്ങള്‍ എന്നിവ അടച്ചിരിക്കും. വിവാഹ ഹാളുകള്‍, പൂന്തോട്ടങ്ങള്‍, മസാജ് കേന്ദ്രങ്ങള്‍ എന്നിവയും അടച്ചിരിക്കണം.
ഈ മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ മാളുകളിലും റെസ്റ്റോറന്റുകളിലും മറ്റ് ബിസിനസുകളിലും വ്യക്തമായി പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കണം തുടങ്ങിയവയാണ് കൗണ്‍സില്‍ പുറപ്പെടുവിച്ച നിര്‍ദേശങ്ങള്‍.