വാഹനത്തില്‍ നിന്നും മാസ്‌കുകള്‍ പുറത്തെറിയുന്നവര്‍ക്ക് പിഴ

16

ദുബൈ: വാഹനത്തില്‍ യാത്രചെയ്യുന്നവര്‍ അകത്ത് നിന്നും ഫെയ്സ് മാസ്‌കുകളും കയ്യുറകളും വലിച്ചെറിയുന്നവര്‍ക്ക് 1,000 ദിര്‍ഹം പിഴയും ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസന്‍സിനെതിരെ ആറ് ട്രാഫിക് പോയിന്റുകളും രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യുമെന്ന് പൊലീസ് മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കി. ട്രാഫിക് നിയമങ്ങള്‍ ലംഘിച്ച് ചിലര്‍ ഉപയോഗിച്ച മാസ്‌കുകളും കയ്യുറകളും കാറിന്റെ ജനാലകളില്‍ നിന്ന് വലിച്ചെറിയുകയാണെന്ന് അബുദാബി പോലീസ് അറിയിച്ചു. ഉപയോഗിച്ച മുഖംമൂടികളും കയ്യുറകളും പൊതുജനാരോഗ്യത്തിനും പരിസ്ഥിതിക്കും ഭീഷണിയാണ്. അവ മലിനമായിരിക്കാം രോഗങ്ങള്‍ പടരാന്‍ ഇടയാക്കിയേക്കാം-പൊലീസ് പ്രസ്താവനയില്‍ പറഞ്ഞു. പരിസ്ഥിതിയും നഗരങ്ങളുടെ നാഗരിക രൂപവും സംരക്ഷിക്കുന്നതിന് ആളുകള്‍ ഇത്തരം മോശം പെരുമാറ്റങ്ങള്‍ ഒഴിവാക്കണം. സാംക്രമിക രോഗങ്ങള്‍ പടരാതിരിക്കാനുള്ള മുന്‍കരുതല്‍ നടപടികള്‍ പാലിക്കുന്നത് എല്ലാവരുടെയും ഉത്തരവാദിത്തമാണെന്നും പൊലീസ് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. യുഎഇ ആരോഗ്യമേഖലയുടെ വക്താവ് ഡോ. ഫരീദ അല്‍ ഹൊസാനി ബുധനാഴ്ച ചില താമസക്കാര്‍ മാസ്‌കുകളും കയ്യുറകളും ചവറ്റുകുട്ടയിലിറക്കിയ റിപ്പോര്‍ട്ടിനെ അപലപിച്ചു. ലിറ്റര്‍ മാസ്‌കുകളുടെ അത്തരം പെരുമാറ്റങ്ങള്‍ മോശമാണ്. ഞങ്ങള്‍ അവയെ അപലപിക്കുന്നു. മാസ്‌കുകള്‍ മലിനമാകാം, ഇത് കൊറോണ വൈറസ് പടരാന്‍ കാരണമാകുന്നു-അവര്‍ പറഞ്ഞു. മാസ്‌ക്കുകള്‍ മാലിന്യക്കൂമ്പാരങ്ങളില്‍ ശരിയായി വിനിയോഗിക്കണം. സമൂഹത്തില്‍ നല്ല പെരുമാറ്റങ്ങള്‍ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കേണ്ടതുണ്ട്. കൊറോണ വൈറസ് ബാധിക്കാതിരിക്കാന്‍ പുറത്തുപോകുമ്പോള്‍ മുഖംമൂടി ധരിക്കാന്‍ യുഎഇ സര്‍ക്കാര്‍ കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച എല്ലാവരോടും നിര്‍ദേശിച്ചിരുന്നു.