വാഹനമോടിക്കുന്നവരും യാത്രക്കാരും മാസ്‌ക് ധരിക്കണം; അല്ലെങ്കില്‍ പിഴ

56

ദുബൈ: കാറുകള്‍ക്കുള്ളില്‍ മുഖംമൂടി ധരിക്കാത്ത ഡ്രൈവര്‍മാര്‍ക്കും യാത്രക്കാര്‍ക്കും പിഴ ചുമത്തുമെന്ന് ദുബൈ പൊലീസ് അറിയിച്ചു.
വീടുകളില്‍ നിന്ന് പുറത്തുകടന്നാല്‍ വ്യക്തികള്‍ എല്ലായ്‌പ്പോഴും വായും മൂക്കും മൂടണം, ഇതില്‍ വാഹനത്തിനുള്ളിലുള്ളവരും ഉള്‍പ്പെടുന്നു.
രോഗലക്ഷണങ്ങള്‍ കാണിച്ചാലും ഇല്ലെങ്കിലും എല്ലാവരും വീടിന് പുറത്താണെങ്കില്‍ മാസ്‌ക് ധരിക്കണമെന്ന് രാജ്യത്തെ ആരോഗ്യ മേഖല വക്താവ് ഡോ. ഫരീദ അല്‍ ഹൊസാനി പറഞ്ഞതിനെ തുടര്‍ന്നാണ് ഈ നിയമം പ്രാബല്യത്തില്‍ വന്നത്. ഡോ. ഫരീദയുടെ അഭിപ്രായത്തിന് ശേഷം, മുന്‍കരുതല്‍ നടപടികളുടെ ഭാഗമായി കാറുകള്‍ക്കുള്ളില്‍ മാസ്‌ക് ധരിക്കേണ്ടതിന്റെ പ്രാധാന്യത്തെക്കുറിച്ച് ഒരു സര്‍ക്കുലര്‍ പുറത്തിറക്കി-ദുബൈ പൊലീസിലെ ട്രാഫിക് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റ് ഡയറക്ടര്‍ ബ്രിഗേഡിയര്‍ സെയ്ഫ് മുഹൈര്‍ അല്‍ മസ്രൂയി പറഞ്ഞു. ആദ്യ ഘട്ടത്തില്‍ വാഹനമോടിക്കുമ്പോള്‍ മാസ്‌ക് ധരിക്കാത്തതായി കണ്ടെത്തിയ വാഹനമോടിക്കുന്നവര്‍ക്ക് ദുബൈ പൊലീസ് മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കി.
മാസ്‌കുകള്‍ ഇല്ലാതെ പിടിക്കപ്പെട്ട ഡ്രൈവര്‍മാര്‍ക്ക് വാചക സന്ദേശം വഴി മുന്നറിയിപ്പുകള്‍ ലഭിച്ചു. ആളുകളെ അറിയിക്കുന്നതിനായി ഞങ്ങള്‍ ആദ്യം മുന്നറിയിപ്പുകള്‍ അയയ്ക്കാന്‍ തുടങ്ങി, അതിനാല്‍ തങ്ങള്‍ക്ക് ഈ നിയമത്തെക്കുറിച്ച് അറിയില്ലെന്ന് അവര്‍ക്ക്് അവകാശപ്പെടാനാവില്ല- ബ്രിഗ് അല്‍ മസ്രൂയി പറഞ്ഞു. അതിനുശേഷവും ആരെങ്കിലും കുറ്റം ആവര്‍ത്തിച്ചാല്‍ യഥാര്‍ത്ഥ പിഴ പുറപ്പെടുവിക്കും. കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് ദിവസങ്ങളായി സ്റ്റേ-അറ്റ് ഹോം ഓര്‍ഡറുകള്‍ ലംഘിച്ച ആളുകള്‍ക്ക് 2,527 പിഴ ചുമത്തിയതായി ദുബൈ പൊലീസ്് അറിയിച്ചു. പൊതുസ്ഥലങ്ങളില്‍ മാസ്‌ക് ധരിക്കുന്നതില്‍ പരാജയപ്പെട്ടവരും പരസ്പരം സുരക്ഷിതമായ അകലം പാലിക്കാത്തവരോ ആയ 233 പേര്‍ക്ക് പൊലീസ് മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കി. 204 ഡ്രൈവര്‍മാര്‍ക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കി. മൂന്നില്‍ കൂടുതല്‍ യാത്രക്കാരെ കയറ്റിയ ഒരു വാഹനമോടിക്കുന്നയാള്‍ക്ക് പിഴ ചുമത്തി. ഡ്രൈവര്‍ ഉള്‍പ്പെടെ പരമാവധി മൂന്ന് പേരുമായി സ്വന്തം കുടുംബ കാറുകള്‍ ഉപയോഗിക്കാന്‍ ജീവനക്കാരോട് അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചു. അനാവശ്യ ജോലികള്‍ക്കായി വീട് വിട്ടതിന് 2,076 മുന്നറിയിപ്പുകളും എട്ട് പിഴയും ജീവനക്കാര്‍ക്ക് നല്‍കി.