അശ്ലീല വെബ്‌സൈറ്റുകള്‍ തകര്‍ത്തു

ദുബൈ: കുറ്റകരമായ, വംശീയ, ധാര്‍മ്മിക, മത, അപകീര്‍ത്തികരമായ, അശ്ലീല ഉള്ളടക്കം ഉപയോഗിച്ചതിന് 2019 ല്‍ 1,688 വെബ്സൈറ്റുകള്‍ വരെ തടഞ്ഞതായി യുഎഇയിലെ ടെലികമ്മ്യൂണിക്കേഷന്‍ റെഗുലേറ്ററി അതോറിറ്റി അറിയിച്ചു. അശ്ലീല ഉള്ളടക്കത്തിനായി 542 യുആര്‍എല്‍കള്‍ തടഞ്ഞുവെന്നും ട്രാ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു. ഇത് മൊത്തം സൈറ്റുകളുടെ 32 ശതമാനവും നിരോധിച്ചിരിക്കുന്നു. തടഞ്ഞ വെബ്സൈറ്റുകളില്‍ 25.8 ശതമാനം അഥവാ 436 എണ്ണം തട്ടിപ്പിനായി ഉപയോഗിച്ചു. കൂടാതെ 253 എണ്ണം വെബ് ഫില്‍ട്ടറുകള്‍ മറികടക്കാന്‍ ശ്രമിച്ചു. ബൗ ദ്ധിക സ്വത്തവകാശം ലംഘിച്ചതിനും നിയമവിരുദ്ധ ഓണ്‍ലൈന്‍ പ്രോക്‌സി സേവനങ്ങളും മറ്റ് നിയമവിരുദ്ധ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളും നല്‍കിയതിന് മറ്റുള്ളവരെ വിലക്കി. നിയമവിരുദ്ധമായ ഉള്ളടക്കം നല്‍കുന്ന ഒരു വെബ്സൈറ്റ് കണ്ടെത്തിയ ശേഷം, വെബ്സൈറ്റുകളെയും അതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പേജുകളെയും തടയാന്‍ അംഗീകൃത സേവന ദാതാക്കളോട് ട്രാ ആവശ്യപ്പെടുന്നു.