ഈദുല്‍ അദ്ഹ: മികച്ച സേവനങ്ങളുമായി ദുബൈയിലെ അറവുശാലകള്‍

9

ദുബൈ: ഈദുല്‍ അദ്ഹയോടനുബന്ധിച്ച് ദുബൈ മുനിസിപ്പാലിറ്റി 200 കശാപ്പുകാര്‍, സന്നദ്ധ പ്രവര്‍ത്തകര്‍, തൊഴിലാളികള്‍ എന്നിവരിലൂടെ പൊതുജനങ്ങള്‍ക്ക് ഏറ്റവും മികച്ച സേവനം നല്‍കാനുള്ള ശ്രമങ്ങള്‍ ശക്തിപ്പെടുത്തി. ഈദുല്‍ അദ്ഹ കാലയളവില്‍ സേവനത്തിന്റെ വേഗത്തിലുള്ള വിതരണം ഉറപ്പാക്കുകയെന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെ, പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന തിരക്കിനനുസൃതമായി ദ്രുതഗതിയിലുള്ള സേവനം പ്രദാനം ചെയ്യും.
ഇതിനു പുറമെ, ഇക്കാലയളവില്‍ 20 സന്നദ്ധ പ്രവര്‍ത്തകര്‍ ജോലി ചെയ്യുന്നുണ്ട്. വിവിധ കേന്ദ്രങ്ങളില്‍ സേവന കേന്ദ്രങ്ങള്‍ക്കുള്ളില്‍ ജോലി സംഘടിപ്പിക്കുക, മുന്‍കരുതല്‍ നടപടികളുടെ പ്രയോഗം ഉറപ്പാക്കുക, ഉപഭോക്തൃ അന്വേഷണങ്ങളോട് പ്രതികരിക്കാന്‍ സഹായിക്കുക എന്നിവയാണ് ഇവയുടെ ചുമതലകള്‍. സേവനങ്ങള്‍ സുഗമമായും വഴക്കത്തോടെയും നല്‍കുന്നതിന് ഖിസൈസ്, അല്‍ഖൂസ്, അല്‍ ലിസെല്ലി, ഹത്ത എന്നീ മുനിസിപ്പാലിറ്റികളുടെ അറവുശാലകളില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു.
ദുബൈ മുനിസിപ്പാലിറ്റിയുമായി അഫിലിയേറ്റ് ചെയ്ത ദുബൈ അറവുശാലകള്‍ ഒരു കൂട്ടം സ്മാര്‍ട് ആപ്‌ളികേഷനുകളുമായി സഹകരിച്ച് കന്നുകാലികളെ വാങ്ങാന്‍ ഉപഭോക്താവിന്റെ ആവശ്യമില്ലാതെ കന്നുകാലികളെ വാങ്ങാന്‍ സഹായിക്കുന്നു. ഹോം ഡെലിവറിയും ലഭ്യമാക്കിയിട്ടുണ്ട്. മൃഗബലി അഭ്യര്‍ത്ഥനക്കുള്ള നാല് സ്മാര്‍ട് ആപ്‌ളികേഷനുകളില്‍ അല്‍മവാഷി ആപ്പ്, തുര്‍കി ആപ്പ്, ഷബാബ് അല്‍ഫ്രീജ് ആപ്പ്, ദബായിഹ് അല്‍ദാര്‍ ആപ്പ് എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. മുനിസിപ്പാലിറ്റിയുടെ മേല്‍നോട്ടത്തിലാണ് മൃഗങ്ങളെ അറുക്കുന്നത്. യുഎഇ ഫുഡ് ബാങ്കിന് പുറമെ, ദാര്‍ അല്‍ബിര്‍ സൊസൈറ്റി, ദുബൈ ചാരിറ്റി അസോസിയേഷന്‍, റെഡ് ക്രസന്റ് അഥോറിറ്റി, അല്‍ ഇഹ്‌സാന്‍ ചാരിറ്റി അസോസിയേഷന്‍, ഷാര്‍ജ ചാരിറ്റി ഇന്റര്‍നാഷണല്‍, ബീറ്റ് അല്‍ ഖൈര്‍ സൊസൈറ്റി തുടങ്ങിയ ചാരിറ്റികളില്‍ നിന്നും ബലി മൃഗങ്ങളെ അഭ്യര്‍ത്ഥിക്കാം.
ഉപഭോക്താക്കളെ സന്തോഷിപ്പിക്കാന്‍ ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള എല്ലാ ശ്രമങ്ങളും നടത്താനും അവരുടെ അഭിലാഷങ്ങള്‍ക്കും ആവശ്യങ്ങള്‍ക്കും അനുസൃതമായി ഉയര്‍ന്ന നിലവാരമുള്ള സേവനങ്ങള്‍ നല്‍കാനും ദുബൈ അറവുശാലകള്‍ താല്‍പ്പര്യപ്പെടുന്നു. കാത്തിരിപ്പ് സമയവും സേവനങ്ങളും നല്‍കുന്ന വേഗവും കണക്കിലെടുക്കുന്നു. അതിനു പുറമെ, സമൂഹത്തിലെ എല്ലാ അംഗങ്ങളുടെയും ആരോഗ്യവും സുരക്ഷയും സംരക്ഷിക്കാന്‍ ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള എല്ലാ പ്രതിരോധ നടപടികളും നടപ്പാക്കാന്‍ അറവുശാലകള്‍ ശ്രദ്ധാലുക്കളാണ്. കാരണം, എമിറേറ്റിലെ അറവുശാലകളുടെ പ്രതിബദ്ധത വിവിധ ആരോഗ്യ ആവശ്യകതകളോടെയാണ് ആദ്യം വരുന്നത്.
സമൂഹത്തിലെ അംഗങ്ങളെയും വിവിധ പങ്കാളികളെയും കന്നുകാലി കച്ചവടക്കാരെയും കശാപ്പുകാരെയും ഇറച്ചി വിതരണക്കാരെയും സ്മാര്‍ട് ആപ്‌ളികേഷനുകള്‍ ഉപയോഗിക്കാന്‍ പ്രേരിപ്പിക്കുകയും പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുകയെന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെയാണ് ദുബൈ അറവുശാലകള്‍ ഒരു കൂട്ടം സംരംഭങ്ങള്‍ ആരംഭിച്ചതെന്നത് ശ്രദ്ധേയമാണ്. അതിന്റെ ഒന്നിലധികം ഗുണങ്ങള്‍ പ്രയോജനപ്പെടുത്താന്‍ വെറ്ററിനറി പരിശോധനക്ക് ശേഷം മാംസം തയാറാക്കാന്‍ അനുയോജ്യമായ സ്ഥലങ്ങള്‍ നല്‍കുക, കന്നുകാലികളെ കശാപ്പ് ചെയ്യുക, ഉപഭോക്താക്കളുടെ വീടുകളില്‍ എത്തിക്കാനുള്ള തയാറെടുപ്പിനുള്ള അവസാന വെറ്ററിനറി പരിശോധന എന്നിവയും പ്രത്യേകം പ്രസ്താവ്യമാണ്.
സേവന കേന്ദ്രങ്ങളിലേക്കുള്ള സന്ദര്‍ശകരുടെ എണ്ണം കുറക്കാനും സ്മാര്‍ട് സേവന രംഗത്ത് ദുബൈ എമിറേറ്റിന്റെ സ്ഥാനം വര്‍ധിപ്പിക്കാനും കാര്‍ബണ്‍ ഡൈ ഓക്‌സൈഡ് പുറന്തള്ളുന്നത് കുറക്കുന്ന ഗതാഗത കുരുക്ക് കുറക്കുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പാരിസ്ഥിതിക ലക്ഷ്യങ്ങള്‍ സംഭാവന ചെയ്യാനും ഇത് (കാര്‍ബണ്‍ ഫൂട്പ്രിന്റ്‌സ്) സഹായിക്കും.