സമാധാനത്തിന് ധൈര്യം ആവശ്യമാണ്- ശൈഖ് അബ്ദുല്ല ബിന്‍ സായിദ് അല്‍നഹ്്‌യാന്‍

    3
    യുഎഇ വിദേശകാര്യ-അന്താരാഷ്ട്ര സഹകരണ മന്ത്രി ശൈഖ് അബ്ദുല്ല ബിന്‍ സായിദ് അല്‍ നഹ്‌യാന്‍ വാഷിംഗ്ടണിലെ വൈറ്റ് ഹൗസില്‍ നടന്ന യുഎഇ-ഇസ്രായേല്‍ സമാധാന കരാര്‍ ഒപ്പിടല്‍ ചടങ്ങില്‍ സംസാരിക്കുന്നു. യുഎസി പ്രസിഡന്റ് ഡോണാള്‍ഡ് ട്രംപിനെയും കാണാം

    ദുബൈ: സമാധാനത്തിന് ധൈര്യം ആവശ്യമാണ്, ഭാവി രൂപപ്പെടുത്തുന്നതിന് അറിവ് ആവശ്യമാണ്-വിദേശകാര്യ, അന്താരാഷ്ട്ര സഹകരണ മന്ത്രി ശൈഖ് അബ്ദുല്ല ബിന്‍ സായിദ് അല്‍ നഹ്‌യാന്‍ പ്രസ്താവിച്ചു. കഴി വാഷിംഗ്ടണിലെ വൈറ്റ് ഹൌസില്‍ നടന്ന യുഎഇ-ഇസ്രായേല്‍ സമാധാന കരാര്‍ ഒപ്പിടല്‍ ചടങ്ങില്‍ സംസാരിക്കവേ ശൈഖ് അബ്ദുല്ല പറഞ്ഞു: ‘ഇതാണ് ഞങ്ങളുടെ സമീപനമെന്നും സമാധാനമാണ് ഞങ്ങളെ നയിക്കുന്ന തത്വമെന്നും ലോകത്തോട് പറയാന്‍ ഞങ്ങള്‍ ഇന്ന് എത്തിയിരിക്കുന്നു. സംസാരത്തിന്റെ പൂര്‍ണരൂപം ഇങ്ങനെ-പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാള്‍ഡ് ട്രംപ്, പ്രധാനമന്ത്രി ബെഞ്ചമിന്‍ നെതന്യാഹു, മഹതികളേ മാന്യന്മാരേ നിങ്ങള്‍ക്ക് സമാധാനം ഉണ്ടാകട്ടെ. യുഎഇ നേതൃത്വത്തിന്റെയും നേതൃത്വത്തിന്റെയും ജനങ്ങളുടെയും, പ്രത്യേകിച്ച് ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ സായിദ് അല്‍ നഹ്്‌യാന്റെയും ആശംസകള്‍ അറിയിക്കുന്നതില്‍ ഞാന്‍ സന്തുഷ്ടനാണ്. സമാധാനത്തിന്റെ ഒരു ഹസ്തദാനം നല്‍കാനും സമാധാനത്തിന്റെ ഒരു ഹസ്തദാനം സ്വീകരിക്കാനും ഞാന്‍ ഇന്ന് ഇവിടെ നില്‍ക്കുന്നു. ഞങ്ങളുടെ വിശ്വാസത്തില്‍, ദൈവമേ, നീ സമാധാനമാണ്, നിന്നില്‍ നിന്ന് ഞങ്ങള്‍ക്ക് സമാധാനം എന്ന് ഞങ്ങള്‍ പറയുന്നു. സമാധാനത്തിനായുള്ള അന്വേഷണം ഒരു സ്വതസിദ്ധമായ തത്വമാണ്. തത്വങ്ങള്‍ പ്രവര്‍ത്തനമായി രൂപാന്തരപ്പെടുമ്പോഴാണ് അവ പൂര്‍ണ്ണമായും യാഥാര്‍ത്ഥ്യമാകുന്നത്. ഇന്ന്, മിഡില്‍ ഈസ്റ്റിന്റെ ഹൃദയത്തിലെ ഒരു മാറ്റത്തിന് നാം സാക്ഷ്യം വഹിക്കുകയാണ്, ലോകമെമ്പാടും പ്രത്യാശ പകരുന്ന ഒരു മാറ്റം. ഇവിടെയെത്താന്‍ കഠിനമായും ആത്മാര്‍ത്ഥമായും പരിശ്രമിച്ച പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാള്‍ഡ് ട്രംപിന്റെയും സംഘത്തിന്റെയും ശ്രമം കൂടാതെ ഈ സംരംഭം സാധ്യമാകുമായിരുന്നില്ല. പ്രത്യേകിച്ച് എന്റെ കൗണ്ടര്‍ പാര്‍ട്ട് സ്റ്റേറ്റ് സെക്രട്ടറി മൈക്ക് പോംപിയോ, പ്രസിഡന്റിന്റെ മുതിര്‍ന്ന ഉപദേഷ്ടാവ് ജാരെഡ് കുഷ്‌നര്‍, ഈ പ്രധാന നേട്ടം സാക്ഷാത്കരിക്കാന്‍ പരിശ്രമിച്ച യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്‌സിലെ സമാധാനത്തോട് ആത്മാര്‍ത്ഥസമീപനമുള്ള എല്ലാവര്‍ക്കും നന്ദി. ഫലസ്തീന്‍ പ്രദേശങ്ങള്‍ പിടിച്ചെടുക്കുന്നത് നിര്‍ത്തിയതിന് ഇസ്രായേല്‍ സ്റ്റേറ്റ് പ്രധാനമന്ത്രി ബെഞ്ചമിന്‍ നെതന്യാഹുവിനോടും ഞാന്‍ നന്ദി പറയുന്നു, വരും തലമുറകള്‍ക്ക് മെച്ചപ്പെട്ട ഭാവി കൈവരിക്കാന്‍ നാം പങ്കിടുന്ന ഇച്ഛാശക്തിയെ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്ന ഒരു തീരുമാനമാണത്. മിഡില്‍ ഈസ്റ്റിന് ഒരു മികച്ച പാത തുറക്കുന്ന ഒരു പുതിയ പ്രവണതക്ക് നാം ഇന്ന് സാക്ഷ്യം വഹിക്കുന്നു. അമേരിക്കന്‍ ഐക്യനാടുകള്‍, ഇസ്രായേല്‍, യുണൈറ്റഡ് അറബ് എമിറേറ്റ്‌സ് എന്നിവയുടെ ചരിത്രപരമായ നേട്ടമായ ഈ സമാധാന കരാര്‍ തുടര്‍ന്നും ഗുണകരമായ സ്വാധീനം ചെലുത്തും. കാരണം അതിന്റെ പ്രതിഫലനങ്ങള്‍ മുഴുവന്‍ പ്രദേശത്തും ഉണ്ടാകുമെന്ന് ഞങ്ങള്‍ വിശ്വസിക്കുന്നു. സമാധാനം ഒഴികെയുള്ള എല്ലാ ഓപ്ഷനുകളും നാശത്തെയും ദാരിദ്ര്യത്തെയും മനുഷ്യന്റെ കഷ്ടപ്പാടുകളെയും സൂചിപ്പിക്കുന്നു. യുവത്വത്തിന്റെ ഊര്‍ജ്ജം നിറഞ്ഞ ഒരു പ്രദേശത്തിന്റെ ഭാവിക്കായി ഇന്ന് നാം കണ്ടുമുട്ടുമ്പോള്‍ രൂപം കൊള്ളാന്‍ തുടങ്ങുന്ന ഈ പുതിയ ദര്‍ശനം രാഷ്ട്രീയ നേട്ടത്തിനായുള്ള വെറും ഒരു മുദ്രാവാക്യമല്ല, കാരണം കൂടുതല്‍ സുസ്ഥിരവും സമൃദ്ധവും സുരക്ഷിതവുമായ ഒരു ഭാവി സൃഷ്ടിക്കാന്‍ എല്ലാവരും ആഗ്രഹിക്കുന്നു. ശാസ്ത്രം ഏറ്റവും സ്വധീനം ചെലുത്തുന്ന ഒരു കാലഘട്ടത്തില്‍, ഈ മഹത്തായ മാനുഷിക പ്രസ്ഥാനത്തില്‍ പങ്കെടുക്കാന്‍ മേഖലയിലെ യുവാക്കള്‍ ഉറ്റുനോക്കുകയാണ്. സമാധാനം, അഭിവൃദ്ധി, ഭാവി എന്നിവ ആഗ്രഹിക്കുന്നവര്‍ക്ക് അവസരത്തിന്റെ വാതിലുകള്‍ തുറക്കുന്ന ഒരു പുതിയ പരിഷ്‌കൃത സമീപനത്തില്‍, യുണൈറ്റഡ് അറബ് എമിറേറ്റ്‌സ്, സ്ഥിരതയിലേക്കും മനുഷ്യ ശേഷിയുടെ വളര്‍ച്ചയിലേക്കുമുള്ള വേഗത കൂട്ടുന്ന നീക്കത്തിന്റെ ഭാഗമാകുന്നതില്‍ ഞങ്ങള്‍ക്ക് സന്തോഷമുണ്ട്. അടിസ്ഥാന സൌകര്യങ്ങള്‍, ദൃഢമായ സമ്പദ്വ്യവസ്ഥ, പശ്ചിമേഷ്യയുടെ ഭാവി മുന്നോട്ട് കൊണ്ടുപോകാന്‍ സഹായിക്കുന്ന ശാസ്ത്രീയ നേട്ടങ്ങള്‍ എന്നിങ്ങനെ ആധുനിക മനുഷ്യവികസനത്തിന്റെ അടിത്തറ ഇന്ന് നമ്മുടെ സമൂഹങ്ങളില്‍ ഉണ്ട്. മിഡില്‍ ഈസ്റ്റില്‍ അമേരിക്കയുടെ പങ്ക് പോസിറ്റീവ് ആണെന്ന് യുണൈറ്റഡ് അറബ് എമിറേറ്റ്‌സ് വിശ്വസിക്കുന്നു. ഈ വിശ്വാസത്തിന് തെളിവാണ് ഞങ്ങള്‍ ഇന്ന് വൈറ്റ്‌ഹൌസില്‍ ഒപ്പിടുന്ന ഈ കരാര്‍. നിങ്ങള്‍ അതിന് നേതൃത്വം നല്‍കി. ലോകമെമ്പാടുമുള്ള സമാധാനപ്രിയരായ എല്ലാ ആളുകള്‍ക്കും ഇത് മനുഷ്യ ചരിത്രത്തിലെ ഒരു ദീപസ്തംഭമായി വര്‍ത്തിക്കും. യുണൈറ്റഡ് അറബ് എമിറേറ്റ്‌സിനെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ഈ കരാര്‍ ഫലസ്തീന്‍ ജനതയ്ക്കൊപ്പം തുടര്‍ന്നും നിലകൊള്ളാനും സുസ്ഥിരവും സമ്പന്നവുമായ ഒരു പ്രദേശത്ത് ഒരു സ്വതന്ത്ര രാഷ്ട്രത്തിനായുള്ള അവരുടെ പ്രതീക്ഷകള്‍ സാക്ഷാത്കരിക്കാനും സഹായിക്കും.
    അറബ് രാജ്യങ്ങള്‍ ഇസ്രാഈലുമായി മുന്‍പ് ഒപ്പുവച്ച സമാധാന കരാറുകളുടെ തുടര്‍ച്ചയാണ് ഈ കരാര്‍.