അബുദാബിയില്‍ പൊതുവിദ്യാലയ അധ്യാപകര്‍ക്ക് കോവിഡ് വാക്‌സിന്‍ സ്വീകരിക്കാന്‍ അനുമതി

    9

    ദുബൈ: അബുദാബിയിലെ പൊതുവിദ്യാലയങ്ങളിലെ അധ്യാപകര്‍ക്ക് കോവിഡ് 19 പ്രതിരോധ വാക്‌സിന്‍ സ്വീകരിക്കാന്‍ ്അനുമതി. രാജ്യത്ത് ആരോഗ്യ മേഖലയില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന മുന്‍നിര ജീവനക്കാര്‍ക്ക് കോവിഡ് വാക്‌സിനുകള്‍ നല്‍കാനുള്ള തീരുമാനത്തിന് പിന്നാലെയാണിത്.
    ടീച്ചിംഗ് സ്റ്റാഫും അഡ്മിനിസ്‌ട്രേറ്റീവ് സ്റ്റാഫും അവരുടെ കുടുംബങ്ങളും വാക്‌സിന്‍ സ്വീകരിക്കാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കില്‍ സെപ്റ്റംബര്‍ 24 ന് മുമ്പ് രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യണമെന്ന് മുതിര്‍ന്ന സര്‍ക്കാര്‍ ഉദ്യോഗസ്ഥരെ ഉദ്ധരിച്ച് ഗള്‍ഫ് ന്യൂസ് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. വാക്‌സിന്‍ സ്വീകരിക്കുന്നതിനായി അധ്യാപകരെയും അക്കാദമിക് സ്റ്റാഫുകളെയും അവരുടെ അടുത്ത ബന്ധുക്കളെയും മുന്‍ഗണനാ ഗ്രൂപ്പുകളായി തരംതിരിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് വ്യക്തമാക്കുന്ന ഒരു സര്‍ക്കുലര്‍ ഇതിനകം പൊതുവിദ്യാലയ മേധാവികള്‍ക്ക് വിതരണം ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. അവര്‍ സ്വമേധയാ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യാം. ചൈനീസ് ഫാര്‍മസ്യൂട്ടിക്കല്‍ കമ്പനിയായ സിനോഫാം ചൈന നാഷണല്‍ ബയോടെക് ഗ്രൂപ്പ് വികസിപ്പിച്ചെടുത്ത കോവിഡ് -19 വാക്സിനായി സെപ്റ്റംബര്‍ 15 ന് യുഎഇ നിയന്ത്രണ അനുമതി നല്‍കി. വാക്സിന്‍ നിലവില്‍ രാജ്യത്തും ജോര്‍ദാന്‍, ബഹ്റൈന്‍, ഈജിപ്ത് എന്നിവിടങ്ങളിലും മൂന്നാം ഘട്ട പരീക്ഷണങ്ങള്‍ക്ക് വിധേയമായിട്ടുണ്ട്. വാക്‌സിന്‍ സുരക്ഷിതമാണെന്നാണ് യുഎഇ കണ്ടെത്തിയിട്ടുള്ളത്. ചൈനയിലെ ആദ്യ രണ്ട് പരീക്ഷണ ഘട്ടങ്ങളില്‍ വാക്‌സിന്‍ പരീക്ഷിച്ച സന്നദ്ധപ്രവര്‍ത്തകരില്‍ ആന്റിബോഡികള്‍ സൃഷ്ടിച്ചതായി റിപ്പോര്‍ട്ടുണ്ട്. സന്നദ്ധപ്രവര്‍ത്തകര്‍ക്ക് മൂന്നാഴ്ചയോളം രണ്ട് ഡോസുകള്‍ ലഭിച്ചു. യുഎഇയിലെ മൂന്നാം ഘട്ട പരീക്ഷണങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള പ്രാഥമിക പ്രഖ്യാപനങ്ങള്‍ സൂചിപ്പിക്കുന്നത് വാക്‌സിന്‍ ഫലപ്രദമാണെന്നും വിട്ടുമാറാത്ത അവസ്ഥയിലുള്ള ആയിരം ആളുകളില്‍ പോലും വലിയ പാര്‍ശ്വഫലങ്ങളൊന്നും സൃഷ്ടിച്ചിട്ടില്ല. യുഎഇയുടെ റെഗുലേറ്ററി അംഗീകാരത്തിന് മുമ്പ്, രാജ്യത്ത് 31,000 ആളുകള്‍ വാക്‌സിന്‍ പരീക്ഷണങ്ങള്‍ക്കായി സന്നദ്ധരായി.
    അബുദാബി ആസ്ഥാനമായുള്ള ടെക്നോളജി സ്ഥാപനമായ ഗ്രൂപ്പ് 42 ന്റെ ഉപസ്ഥാപനമായ ജി 42 ഹെല്‍ത്ത് കെയറാണ് യുഎഇയിലെ വാക്‌സിന്‍ പരീക്ഷണങ്ങള്‍ക്ക് നേതൃത്വം നല്‍കുന്നത്. പരീക്ഷണങ്ങളുടെ മെഡിക്കല്‍ ഭാഗം എമിറേറ്റിന്റെ പൊതുജനാരോഗ്യ ദാതാക്കളായ അബുദാബി ഹെല്‍ത്ത് സര്‍വീസസ് കമ്പനി (സെഹ) നടത്തുന്നു. വാക്‌സിന് ഔദ്യോഗികമായി അനുമതി ലഭിച്ച ശേഷം യുഎഇ ആരോഗ്യമന്ത്രി അബ്ദുല്‍റഹ്്മാന്‍ അല്‍ഒവൈസി ആദ്യ ഡോസ് കഴിഞ്ഞ ശനിയാഴ്ച സ്വീകരിച്ചിരുന്നു. ഇതേതുടര്‍ന്ന് ആരോഗ്യ വകുപ്പിലെ കൂടുതല്‍ പേര്‍ വാക്‌സിന്‍ സ്വീകരിക്കുമെന്നാണറിയുന്നത്.