മണല്‍ക്കൂനകളിലേക്ക് ഓടിക്കയറാം— മര്‍മൂം ഡ്യൂണ്‍ റണ്ണിനുള്ള ഒരുക്കങ്ങള്‍ തുടങ്ങി

    2

    ദുബൈ: മരുപ്രദേശത്തിന്റെ അതികഠിനമായ ചൂടുള്ള കാലാവസ്ഥ മാറുന്നു. മണല്‍തരികളില്‍ തണുപ്പ് അരിച്ചു കയറുമ്പോള്‍ മണല്‍കൂനകളിലേക്ക് ഇനി ഓടിക്കയറാം. ദുബൈയില്‍ ഏറെ പ്രശസ്തമായി നടക്കുന്ന അല്‍മര്‍മൂം ഡ്യൂണ്‍ റണ്ണിനുള്ള രജിസ്‌ട്രേഷന്‍ ആരംഭിക്കുന്നതായി ദുബൈ സ്‌പോര്‍ട്‌സ് കൗണ്‍സില്‍ അറിയിച്ചു. നവംബര്‍ 13 നാണ് അല്‍ മര്‍മൂം ഡെസേര്‍ട്ട് കണ്‍സര്‍വേഷന്‍ റിസര്‍വില്‍ 5 കിലോമീറ്റര്‍ ഓട്ടം നടക്കുക.
    ദുബൈ സ്പോര്‍ട്സ് കൗണ്‍സിലിന്റെ കുടക്കീഴില്‍ സംഘടിപ്പിക്കുന്ന അല്‍ മര്‍മൂം ഡ്യൂണ്‍ റണ്‍ ദുബൈയുടെ സ്പോര്‍ടിംഗ് കലണ്ടറിലെ ഒരു ആവേശകരമായ ഇനമാണ്. പങ്കെടുക്കുന്നവര്‍ 5 കിലോമീറ്റര്‍ ദൈര്‍ഘ്യമുള്ള റണ്ണിംഗ് മണ്‍കൂനകളിലൂടെയും സംരക്ഷണ റിസര്‍വിലെ മനോഹരമായ തടാകങ്ങളിലേക്കും കൊണ്ടുപോകും. ഈ ഇവന്റില്‍ 15 വയസ്സിനും അതിനുമുകളിലും പ്രായമുള്ള എല്ലാ താമസക്കാര്‍ക്കും സന്ദര്‍ശകര്‍ക്കും പങ്കെടുക്കാം. നാല് വിഭാഗങ്ങളിലേക്കായി രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യാം- പുരുഷന്മാര്‍ക്കും സ്ത്രീകള്‍ക്കും എലൈറ്റ് 5 കിലോമീറ്റര്‍, പുരുഷന്മാര്‍ക്കും സ്ത്രീകള്‍ക്കും 5 കിലോമീറ്റര്‍ ഓപ്പണ്‍ എന്നിങ്ങനെ. (https://www.hopasports.com/en/event/al-marmoom-dune-run-2020), പ്രീമിയര്‍ ഓണ്‍ലൈന്‍ (https://www.premieronline.com/event/al_marmoom_dune_run_2020_5352) എന്നിവയിലൂടെ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യാം. 18 വയസ്സിന് താഴെയുള്ള കുട്ടികള്‍ക്ക് പങ്കെടുക്കണമെങ്കില്‍ രക്ഷിതാക്കളുടെ സമ്മതം ആവശ്യമാണ്. രജിസ്‌ട്രേഷന്‍ നവംബര്‍ 08 ന് രാത്രി 11:59 ന് അവസാനിക്കും.
    പങ്കെടുക്കുന്നവര്‍ക്ക് മരുഭൂമിയുടെ ഭംഗി അനുഭവിക്കാനും ഇമാറാത്തിന്റെ പാരമ്പര്യത്തിന്റെ രുചി നേടാനുമുള്ള മികച്ച അവസരമാണ് അല്‍ മര്‍മൂം ഡ്യൂണ്‍ റണ്‍ എന്ന് ഫിറ്റ്ഗ്രൂപ്പ് റേസ് ഡയറക്ടര്‍ ഡാനില്‍ ബോര്‍ണ്‍വെന്‍ചര്‍ പറഞ്ഞു. ലോകത്തെ ഏറ്റവും വലിയ ഇവന്റാണ് അല്‍ മര്‍മൂം ഡെസേര്‍ട്ട് കണ്‍സര്‍വേഷന്‍ റിസര്‍വ്. 40 ഹെക്ടറിലധികം പുരാതന കുറ്റിച്ചെടികളുള്ള സ്ഥലമാണിവിടം. അവിടെ 204 ഇനം തദ്ദേശീയ പക്ഷികളെയും 158 ഇനം ദേശാടന പക്ഷികളെയും മറ്റ് വംശനാശ ഭീഷണി നേരിടുന്ന ജീവികളെയും കണ്ടെത്താനാകും. അറേബ്യന്‍ ഒറിക്‌സ്, അറേബ്യന്‍ ഗസെല്ലുകള്‍, സാന്‍ഡ് ഗസെല്ലുകള്‍, കുറുക്കന്മാര്‍, കാട്ടുപൂച്ചകള്‍ എന്നിവയും നിങ്ങള്‍ക്ക് കാണാം. ഇരുമ്പുയുഗം മുതലുള്ള രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും പഴക്കം ചെന്ന സൈറ്റുകളിലൊന്നായ 3,000 വര്‍ഷം പഴക്കമുള്ള സരുഖ് അല്‍ ഹദിദ് പുരാവസ്തു സ്ഥലവും റിസര്‍വിനുള്ളിലാണ്. മരുപ്രദേശത്തിന്റെ വിസ്മയിപ്പിക്കുന്ന ഒരു പ്രത്യേക സ്ഥലമാണ്. ശരീരത്തിനും ആത്മാവിനും ഒരു അത്ഭുതകരമായ അനുഭവം സമ്മാനിക്കും. പങ്കെടുക്കുന്നവര്‍ക്ക് ഫിനിഷര്‍ മെഡലുകളും ഓരോ വിഭാഗത്തിലും മികച്ച മൂന്ന് പുരുഷന്മാര്‍ക്കും പുരുഷന്മാര്‍ക്കും ട്രോഫികള്‍ ലഭിക്കും. രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്ത എല്ലാ പങ്കാളികളെയും സൗജന്യമായി പങ്കെടുക്കാന്‍ ക്ഷണിക്കുന്നു. ഇവന്റിന് മുന്നോടിയായി പരിശീലന
    സെഷനുകള്‍ എല്ലാ ആഴ്ചകളിലും വെള്ളിയാഴ്ച നടക്കും. പരിശീലനം സൗജന്യമാണ്. സെപ്റ്റംബര്‍ 26, ഒക്ടോബര്‍ 9, 23, നവംബര്‍ 6 തീയതികളിലായിരിക്കും പരിശീലനം. ഈ സെഷനുകള്‍ മരുഭൂമിയിലെ ഓട്ടത്തിനായി പങ്കെടുക്കുന്നവരെ സജ്ജമാക്കുക മാത്രമല്ല ഭൂപ്രദേശം പരിചയപ്പെടുത്തുക, മാത്രമല്ല വ്യത്യസ്ത തലങ്ങളിലുള്ള മറ്റ് ഓട്ടക്കാരെ കണ്ടുമുട്ടുന്നതിനും അനുഭവങ്ങളും പരിശീലന ടിപ്പുകളും പങ്കിടാനുള്ള മികച്ച അവസരമാണിത്.