ആരോഗ്യ ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ കോവിഡ് പ്രതിരോധ വാക്‌സിന്‍ സ്വീകരിച്ചു തുടങ്ങി

    ദുബൈ: കൊറോണ വൈറസിനെതിരെ മുന്‍നിര ആരോഗ്യ പ്രവര്‍ത്തകര്‍ക്ക് പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് നല്‍കാനുള്ള ആരോഗ്യ-പ്രതിരോധ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ തീരുമാനത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ നിരവധി ആരോഗ്യ ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ വാക്‌സിന്‍ സ്വീകരിച്ചു തുടങ്ങി. ഹോസ്പിറ്റല്‍ സെക്ടര്‍ അസിസ്റ്റന്റ് അണ്ടര്‍ സെക്രട്ടറിയും എമിറേറ്റ്‌സ് ഹെല്‍ത്ത് സര്‍വീസസ് കോര്‍പ്പറേഷന്‍ ഡയറക്ടര്‍ ജനറലുമായ ഡോ. യൂസിഫ് അല്‍ സെര്‍ക്കല്‍; ഡോ. ഹുസൈന്‍ അബ്ദുല്‍ റഹ്മാന്‍ അല്‍-റാന്‍ഡ്, മന്ത്രാലയത്തിന്റെ ആരോഗ്യ അസിസ്റ്റന്റ് സെക്ടര്‍, ആരോഗ്യ കേന്ദ്രങ്ങള്‍, ക്ലിനിക്കുകള്‍ എന്നിവയുടെ അണ്ടര്‍ സെക്രട്ടറി; സപ്പോര്‍ട്ട് സര്‍വീസസ് സെക്ടറിലെ അസിസ്റ്റന്റ് അണ്ടര്‍ സെക്രട്ടറി അവദ് സാഗീര്‍ അല്‍ കെത്ബി തുടങ്ങിയവര്‍ക്കാണ് വാക്‌സിന്‍ നല്‍കിയത്. കോവിഡ് പ്രതിരോധ വാക്‌സിന്‍ മുന്‍നിര തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് ഉപയോഗിക്കാന്‍ യുഎഇ നല്‍കിയ അംഗീകാരത്തെത്തുടര്‍ന്ന് അല്‍ കാസിമി ഹോസ്പിറ്റല്‍ ഫോര്‍ വുമണ്‍ ആന്റ് ചില്‍ഡ്രന്‍ മെഡിക്കല്‍, നഴ്‌സിംഗ് സ്റ്റാഫുകള്‍ക്ക് വാക്‌സിന്‍ നല്‍കാനും മൊഹാപ് ആരംഭിച്ചു. ആരോഗ്യമേഖലയിലെ എല്ലാ തൊഴിലാളികള്‍ക്കും ഏറ്റവും ഉയര്‍ന്ന സുരക്ഷ നല്‍കാനുള്ള പ്രതിജ്ഞാബദ്ധതയും ഈ ഘട്ടം വ്യക്തമായി അടിവരയിടുന്നുവെന്ന് മൊഹാപ്പ് പ്രസ്താവനയില്‍ പറഞ്ഞു. വാക്‌സിനുകളുടെ ക്ലിനിക്കല്‍ പരീക്ഷണങ്ങളില്‍ യുഎഇയുടെ വിജയത്തെ ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം ഉയര്‍ത്തിക്കാട്ടി. ഇത് വാക്‌സിനുകളുടെ ഫലപ്രാപ്തിയും പകര്‍ച്ചവ്യാധികള്‍ തടയാനുള്ള കഴിവും പ്രകടമാക്കിയിട്ടുണ്ട്.