അബുദാബി ഇന്‍വെസ്റ്റ്‌മെന്റ് ഓഫീസുമായി ഇസ്രാഈല്‍ എക്‌സ്‌പോര്‍ട്‌സ് കരാറായി

    ദുബൈ: അബുദാബി ഇന്‍വെസ്റ്റ്‌മെന്റ് ഓഫീസ്, ഇസ്രാഈല്‍ എക്സ്പോര്‍ട്ട് ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടുമായി ഒരു സഹകരണ കരാറില്‍ ഒപ്പുവെച്ചു, നിക്ഷേപങ്ങളുമായി സഹകരിക്കാനുള്ള അവസരങ്ങള്‍ തുറന്ന് അബുദാബിയും ഇസ്രായേലും തമ്മിലുള്ള ശക്തമായ വ്യാപാരത്തിനുള്ള അടിത്തറ പാകി. രണ്ട് മേഖളയിലെയും വിപണികളെ നിക്ഷേപക കമ്പനികളുമായി ആമുഖം നടത്തുക, സംയുക്ത ഇവന്റുകള്‍ സംഘടിപ്പിക്കു, സര്‍ക്കാര്‍, വ്യവസായ പ്രതിനിധികളെ പിന്തുണയ്ക്കുക എന്നിവയാണ് കരാറില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടുള്ളത്. എമിറേറ്റിലെ ദീര്‍ഘകാല വിജയം വളര്‍ത്തുന്നതിന് ഇസ്രായേല്‍ കമ്പനികളുടെ വ്യാപാര, നിക്ഷേപ അവസരങ്ങളെ ഇത് സഹായിക്കും. ഇസ്രാഈല്‍ കയറ്റുമതി ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ചെയര്‍മാന്‍ ആദിവ് ബറൂച്ച്, ഇസ്രാഈല്‍ എക്സ്പോര്‍ട്ട് ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഡയറക്ടര്‍ ജനറല്‍ ഗാഡി ഏരിയലി, എ.ഡി.ഒ.ഒ ഡയറക്ടര്‍ ജനറല്‍ ഡോ. താരിഖ് ബിന്‍ ഹെന്‍ദി എന്നിവര്‍ പങ്കെടുത്തു. ഇരുരാജ്യങ്ങള്‍ക്കും സ്വകാര്യമേഖലയുടെ സഹകരണത്തിന് അടിത്തറ പാകുന്നതില്‍ ദ്രുതഗതിയിലുള്ള പുരോഗതി കൈവരിക്കുകയാണെന്ന് അബുദാബി സാമ്പത്തിക വികസന വകുപ്പ് ചെയര്‍മാന്‍ മുഹമ്മദ് അലി അല്‍ ഷൊറഫ പറഞ്ഞു. ബിസിനസ്സ് സഹകരണം ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിനും പ്രാപ്തമാക്കുന്നതിനുമുള്ള ഒരു പ്രധാന അവസരമാണ് ഈ കരാര്‍. അബുദാബിയും ഇസ്രാഈലും തമ്മിലുള്ള നിക്ഷേപത്തിന്റെയും നവീകരണത്തിന്റെയും പ്രധാന ഫെസിലിറ്റേറ്റര്‍മാരുമായി ബന്ധം സ്ഥാപിക്കുന്നതിനായി എഡിഒ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് എഡിഒ ഡയറക്ടര്‍ ജനറല്‍ ഡോ. താരിഖ് ബിന്‍ ഹെന്‍ദി പറഞ്ഞു. ഇസ്രാഈലിലെ സാമ്പത്തിക വ്യവസായ മന്ത്രി അമീര്‍ പെരെറ്റ്‌സ് പറഞ്ഞു-അബുദാബി നിക്ഷേപ ഓഫീസുമായുള്ള സഹകരണ കരാര്‍ അബുദാബിയുമായും പ്രത്യേകിച്ചും യുഎഇയുമായും വര്‍ദ്ധിച്ചുവരുന്ന സാമ്പത്തിക ബന്ധം ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിനുള്ള മറ്റൊരു പടിയാണ്. ഈ കരാറിന് ഇതിലും വലിയ പ്രാധാന്യമുണ്ട്. പ്രത്യേകിച്ചും ഇപ്പോള്‍ കോവിഡ് പ്രതിസന്ധി നേരിടുമ്പോള്‍ ഇസ്രാഈല്‍ സമ്പദ്വ്യവസ്ഥ ദുഷ്‌കരമായ അവസ്ഥയിലാണ്. പല ഇസ്രാഈലി കമ്പനികളും ദുരിതമനുഭവിക്കുകയാണ്. സാമ്പത്തിക ബന്ധങ്ങള്‍ കെട്ടിപ്പടുക്കുന്നതിലൂടെ ഈ പ്രയാസകരമായ കാലയളവില്‍ ഇസ്രായേല്‍ സമ്പദ്വ്യവസ്ഥയെ ത്വരിതപ്പെടുത്തുന്നതില്‍ യുഎഇ ഒരു പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.