ദുബൈയില്‍ സര്‍ക്കാര്‍ മേഖലയിലെ വികസനത്തിന് ഉന്നത സമിതി

    6
    യുഎഇ വൈസ് പ്രസിഡന്റും പ്രധാനമന്ത്രിയും ദുബൈ ഭരണാധികാരിയുമായ ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ റാഷിദ് അല്‍മക്തൂം

    ദുബൈ: ദുബൈയില്‍ സര്‍ക്കാര്‍ മേഖലയിലെ സമഗ്രവിസനത്തിനായി ഉന്നത സമിതി രൂപീകരിച്ചു. യുഎഇ വൈസ് പ്രസിഡന്റും പ്രധാനമന്ത്രിയും ദുബൈ ഭരണാധികാരിയുമായ ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ റാഷിദ് അല്‍മക്തൂം ഇതുസംബന്ധിച്ചുള്ള നിയമം പുറപ്പെടുവിച്ചു. ദുബൈ ഡെപ്യൂട്ടി ഭരണാധികാരി ശൈഖ് മക്തൂം ബിന്‍ മുഹമ്മദ് ബിന്‍ റാഷിദ് അല്‍ മക്തൂം സമിതിയുടെ അധ്യക്ഷത സ്ഥാനം വഹിക്കും. കമ്മിറ്റിയില്‍ എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് കൗണ്‍സില്‍ ഓഫ് ദുബൈ സെക്രട്ടറി ജനറല്‍, ദുബൈ ധനകാര്യ വകുപ്പ് ഡയറക്ടര്‍ ജനറല്‍, ദുബൈ സര്‍ക്കാര്‍ മാനവ വിഭവശേഷി വകുപ്പ് ഡയറക്ടര്‍ ജനറല്‍, ദുബൈയിലെ സുപ്രീം നിയമനിര്‍മ്മാണ സമിതി സെക്രട്ടറി ജനറല്‍ എന്നിവരും ഉള്‍പ്പെടുന്നു. ദുബൈയിലെ സര്‍ക്കാര്‍ സ്ഥാപനങ്ങളുടെ ഭരണം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുക, എമിറേറ്റിന്റെ തന്ത്രപരമായ മേഖലകള്‍ കാര്യക്ഷമത വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തുക, സര്‍ക്കാര്‍ സംഘടനകളുടെ പ്രകടനവും പ്രതിരോധവും ശക്തിപ്പെടുത്തുക, സര്‍ക്കാര്‍ വകുപ്പുകളുടെ ഉത്തരവാദിത്തങ്ങള്‍ കാര്യക്ഷമമാക്കുക, സര്‍ക്കാര്‍ തമ്മിലുള്ള സഹകരണം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുക എന്നിവയുള്‍പ്പെടെയുള്ള തന്ത്രപരമായ ലക്ഷ്യങ്ങള്‍ കൈവരിക്കുകയാണ് ലക്ഷ്യം. സര്‍ക്കാര്‍ വിഭവങ്ങളുടെ വിനിയോഗവും വിലയിരുത്തും. ദുബൈ എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് കൗണ്‍സില്‍ ചെയര്‍മാന്റെ മേല്‍നോട്ടത്തില്‍ സര്‍ക്കാര്‍ മേഖല വികസന പദ്ധതിയുടെ കാഴ്ചപ്പാടും ലക്ഷ്യങ്ങളും വിലയിരുത്തും. പ്രോജക്റ്റ് പ്ലാന്‍, എക്‌സിക്യൂഷന്‍ ഘട്ടങ്ങള്‍, ഉപസമിതികളുടെയും ടീമുകളുടെയും റോളുകള്‍, ഉത്തരവാദിത്തങ്ങള്‍, പ്രോജക്റ്റിന്റെ ബജറ്റ് എന്നിവ അംഗീകരിക്കുക എന്നിവയും സമിതിയുടെ ചുമതലയാണ്. സമിതി ആവശ്യപ്പെടും പ്രകാരം വിവരങ്ങള്‍, സ്ഥിതിവിവരക്കണക്കുകള്‍, രേഖകള്‍ എന്നിവ നല്‍കാന്‍ എല്ലാ ദുബൈ സര്‍ക്കാര്‍ വകുപ്പുകളും ബാധ്യസ്ഥരാണ്.