എക്‌സ്‌പോ 2020 സിറ്റിസ്‌കേപ് ഗ്‌ളോബല്‍ എക്‌സിബിഷനില്‍ അസ്സെറ്റുകള്‍ അവതരിപ്പിച്ച് ഡാന്യൂബ്

6
റിസ്‌വാന്‍ സാജന്‍ സിറ്റിസ്‌കേപ് ആഗോള പ്രദര്‍ശനത്തില്‍

475 മില്യന്‍ ദിര്‍ഹമിന്റെ സ്‌കൈസ് ടവര്‍ നിക്ഷേപകര്‍ക്ക് വലിയ അവസരം

ദുബൈ: എക്‌സ്‌പോ 2020യിലെ ദുബൈ എക്‌സിബിഷന്‍ സെന്ററില്‍ നടന്നു വരുന്ന സിറ്റിസ്‌കേപ് ആഗോള പ്രദര്‍ശനത്തില്‍ അവതരിപ്പിച്ച ഡാന്യൂബ് പ്രോപര്‍ടീസിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ പ്രൊജക്റ്റായ 475 ദശലക്ഷം ദിര്‍ഹമിന്റെ ‘സ്‌കൈസ്’ നിലവിലെ കുറഞ്ഞ വിലയില്‍ നിന്നും രണ്ട് വര്‍ഷത്തിനുള്ളില്‍ ഉയര്‍ന്ന പ്രീമിയത്തില്‍ നിന്നും നേട്ടം കൊയ്യാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന നിക്ഷേപകര്‍ക്ക് അനുയോജ്യമായ നിക്ഷേപാവസരം മുന്നോട്ടു വെക്കുന്നു.
മാര്‍ക്കറ്റിംഗ്, സെയില്‍സ് കാമ്പയിനിന്റെ ശ്രദ്ധാകേന്ദ്രമായ പുതിയ പദ്ധതിയില്‍ കമ്പനി കൂടുതല്‍ നിക്ഷേപക താല്‍പര്യം പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.
സ്റ്റുഡിയോ ഫ്‌ളാറ്റിന് 399,000 ദിര്‍ഹം, സിംഗ്ള്‍ ബെഡ് റൂം അപാര്‍ട്‌മെന്റിന് 599,000 ദിര്‍ഹം, 2 ബെഡ്‌റൂം ഫ്‌ളാറ്റിന് 799,000 ദിര്‍ഹം മുതലുള്ള വിലയില്‍, ഒരു ശതമാനം പ്രതിമാസ പേയ്‌മെന്റിലൂടെ തുകയുടെ പകുതി അടച്ച ശേഷം വാങ്ങുന്നവര്‍ക്ക് താക്കോല്‍ ലഭിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കാമെന്ന് ഡാന്യൂബ് ഗ്രൂപ് സ്ഥാപക ചെയര്‍മാന്‍ റിസ്‌വാന്‍ സാജന്‍ പറഞ്ഞു. സ്‌കീം, അതായത് വസ്തുവിന്റെ 50 ശതമാനം മാത്രം അടച്ച ശേഷം അവര്‍ക്ക് വാടക സമ്പാദിക്കാന്‍ കഴിയും.
മറ്റൊരു വിധത്തില്‍ പറഞ്ഞാല്‍, വാങ്ങുന്നവര്‍ക്ക് വിലയുടെ 50 ശതമാനം മാത്രമേ സ്വത്ത് സ്വന്തമാക്കാനാകൂ. ബാക്കി 50 ശതമാനം വാടക വരുമാനത്തില്‍ നിന്ന് അവര്‍ക്ക് നല്‍കാം. വാങ്ങുന്നവര്‍ക്ക് ദുബൈ എക്‌സിബിഷന്‍ സെന്ററിലെ സ്റ്റാന്‍ഡ് നമ്പര്‍ സി61ലുള്ള ഡാന്യൂബ് പ്രോപര്‍ടീസ് സെയില്‍സ് ടീമിനെ സമീപിക്കാവുന്നതാണ്.
ഉയര്‍ന്ന നിക്ഷേപകരുടെ ഡിമാന്‍ഡ് കാരണം വസ്തുവകകളുടെ വില ഉയരാന്‍ തുടങ്ങിയതിനാല്‍ ദുബൈയില്‍ രണ്ടാമത്തെ വീട് ആഗ്രഹിക്കുന്ന അന്തിമ ഉപയോക്താക്കള്‍ക്കും നിക്ഷേപകര്‍ക്കും അനുയോജ്യമായ പ്രോപര്‍ടിയാണ് സ്‌കൈസ് ടവറെന്നും അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കി.
രണ്ടു വര്‍ഷത്തിന് ശേഷം കെട്ടിടം കൈമാറുമ്പോള്‍ പ്രോപര്‍ടി വില്‍ക്കുകയാണെങ്കില്‍ അത് വാങ്ങുന്നവര്‍ക്ക് 20 ശതമാനം പ്രീമിയത്തില്‍ നിന്ന് പ്രയോജനം പ്രതീക്ഷിക്കാം. ഇത് നേരിട്ട് 15 ശതമാനം വാര്‍ഷിക ലാഭത്തിലേക്ക് മാറ്റാനാകുന്നു. ഇത് നിക്ഷേപത്തിന് വളരെ ഉയര്‍ന്ന വരുമാനം നല്‍കുന്നുവെന്നും അദ്ദേഹം വിശദീകരിച്ചു.